Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Có khi nào bạn tự hỏi?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Điểm tích lũy : 876
Lần được Thanks : 40
Nhà ở : IaAke

Có khi nào bạn tự hỏi?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Có khi nào bạn tự hỏi?    Có khi nào bạn tự hỏi?  EmptySat Jul 02 2011, 20:45

“Tại sao cuộc sống của mình lại nhàm chán đến thế?” trong khi bạn vẫn chưa nỗ lực tìm ra mục tiêu đích thực của đời mình để theo đuổi.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình không có một người bạn nào cả?” trong khi bạn lại không chịu mở rộng trái tim để bạn bè có thể đến với bạn.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình lại luôn luôn nếm mùi thất bại?” trong khi bạn vẫn chưa dốc hết toàn bộ sức lực trong mọi công việc để tiến tới thành công.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mọi người lại đối xử với mình tệ như vậy?” trong khi bạn vẫn chưa chắc là mình đã đối xử thật tốt với mọi người xung quanh.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình không được như mọi người?” trong khi bạn đâu hề biết rằng có hàng triệu người đang ao ước có được cuộc sống như bạn.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình không có được hạnh phúc?” trong khi bạn vẫn mải mê theo đuổi hạnh phúc ở đâu xa xôi nên không kịp nhận ra chúng đang hiện diện ngay bên cạnh, thậm chí ngay trước mắt bạn.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao cuộc sống của mình lại nhàm chán đến thế?” trong khi bạn vẫn chưa nỗ lực tìm ra mục tiêu đích thực của đời mình để theo đuổi.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình vẫn chưa tìm được một tình yêu mới?” trong khi bạn vẫn cứ mãi ngồi đó với những hoài niệm về người yêu cũ.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình chẳng nhận được gì từ cuộc sống?” trong khi bạn vẫn chưa làm được chút gì để góp phần làm đẹp cho cuộc sống của mình.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình lại không thể có được một tình yêu đích thực?” trong khi bạn vẫn chưa dám chắc là mình hiểu rõ khái niệm tình yêu.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao chẳng ai hiểu mình cả?” trong khi bạn luôn che giấu cảm xúc và chẳng bao giờ cho người xung quanh cơ hội để có thể lắng nghe.

Có khi nào…

...Cuộc sống không hề làm khó bạn mà chính bạn đã tự làm khó mình bằng cách đặt ra những câu hỏi đại loại như: “Tại sao lại thế này?... Tại sao lại thế kia?...”. Không ai có thể trả lời giúp bạn mà chính bạn phải tự đi tìm lời giải đáp cho mình. Hãy luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ đến bản thân, chắc chắn lúc đó bạn sẽ hài lòng với câu trả lời của chính mình. Và đừng quên luôn đặt câu hỏi: “Mình đã làm được gì?” trước khi tự hỏi: “Mình đã nhận được gì?” nhé! Tôi tin là bạn sẽ thành công!

(Theo Xitrum)
http://vn.360plus.yahoo.com/huongmuahe650/
Hry_green
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Hry_green

Điểm tích lũy : 697
Lần được Thanks : 31
Nhà ở : Phu thien dis,Pleku city

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào bạn tự hỏi?    Có khi nào bạn tự hỏi?  EmptySat Jul 02 2011, 23:41

Nếu mà trong cuộc sống ta cứ phải đặt ra nhiều nhiều câu hỏi tại sao…? Như vậy chắc chẳng có ai hài lòng với những cái mình đã đạt được,với những điều mình nhận được.Không có ai đủ tự mãn đến mức hài lòng với tất cả mọi điều mình có cả.Cách tốt nhất là nên biết cái nào cần tự thấy là được là tốt là ổn vì thật sự để đạt được cái tốt cái ổn ấy mình đã nổ lực nhiều,cần công bằng với bản thân mình 1 chút,để thấy rằng mình có khả năng,mình có thể làm được nhiều việc 1 cách tốt nhất.Những cái chưa làm được đúng là do bản thân chưa thật sự nổ lực,do bản thân chưa cố gắng hết mức….nhưng biết để mà cố gắng hơn,để nổ lực hơn,để biết mình cần làm gì trong bước tiếp theo.Chứ không phải để cứ đứng mãi đó để kiểm điểm bản thân,để chôn chân trong thất bại,chán nản,ũ dột…
WiR1 đã viết:
Và đừng quên luôn đặt câu hỏi: “Mình đã làm được gì?” trước khi tự hỏi: “Mình đã nhận được gì?” nhé! Tôi tin là bạn sẽ thành công!
Đúng vậy,cần có thêm hững câu hỏi như vậy,để mình biết tôn trọng những cái đã đạt được,để biết rằng sức mình làm được điều đó,những cái tiếp theo,những việc tiếp theo mình còn có thể làm tốt như vậy và hơn vậy.Tự tin nhé bạn,pháp luật không cấm tự tin mà.^^
https://facebook.com
Khổng Minh
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
Khổng Minh

Điểm tích lũy : 338
Lần được Thanks : 12
Nhà ở : Tổ dân phố 7

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào bạn tự hỏi?    Có khi nào bạn tự hỏi?  EmptySun Jul 03 2011, 16:58

Các vấn đề mà chị Wir1 đưa ra luôn đặt vấn đề cần giải quyết ở chính bản thân của người có suy nghĩ đó.Em nghĩ đó là một điều hợp lý,thông qua những lời khuyên ở trên,em nhận thấy có một điều rút ra là phải làm rõ khái niệm,xác định đúng mục đích,nói chung,thu gọn vấn đề đến mức có thể.
Tuy nhiên,nếu chỉ dựa vào cá nhân,sự thay đổi của cá nhân với ý thức không đầy đủ về sự thay đổi,việc cần làm thì chắc chắn kết quả không cao.Cần nhận thức thêm về tương quan cá nhân với xã hội và hoàn cảnh.
---------------------------------------------------------------------------
Thay đổi thì luôn bắt đầu từ nhận thức.
Và em thì vẫn thích những câu hỏi "tại sao...".
Cám ơn chị Wir1 về bài viết trên,rất bổ ích !
Khuongquynh
Trưởng thôn
Trưởng thôn
Khuongquynh

Điểm tích lũy : 304
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : khu phố 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào bạn tự hỏi?    Có khi nào bạn tự hỏi?  EmptySun Jul 03 2011, 18:48

Bà ơi, tui mở com piu tờ, người ta hỏi sống để làm gì, bà thấy nực cừơi không? Tui già rồi mà còn chưa biết, sao hỏi khó vậy?
- ông khéo ăn nước mắm bàn chuyện quốc tế. ông cứ nhảy từ sân thượng xuống là biết liền à.
- bà bảo tui chết, tui chết cho bà vừa lòng.
-ối ông ơi. Dạy đi, dạy trả nợ cho tui. Dạy nghe tui chửi cả đời, ăn cơm tui nấu cả đời, gọi tui là bé như kẹo mút dở cả đời. Dạy, tui khóc tốn 4 ngàn khăn giấy rùi, dạy mau.
- tui đã chết đâu mà bà khóc dữ vầy. À, tui thích bà khóc thế nhớ khi nào tui đi bà khóc thế nhé. À, thàng út hỏi xin tiền, bà lo tới đâu rùi?
- à tui đang đi mượn, mai ông ráng cuông miếng đất trước nhà tui trông ít rau có khi đủ cho thằng nhỏ tháng sau
- bà nhớ đấm bóp cho tui nhé, dạo này làm nặng xíu là lại đau.
- ông có muốn tui trả lời sống để làm gì không? À, đại loại là để trả nợ cho nhau ấy mà.
- tui đói rùi, bà rọn cơm hanh lên.
- tui rọn đây, nước mắm thui nhé, phải để giành cho thằng út.

Thằng út biết phải làm gì rồi chứ?
kisurobo91
Trưởng thôn
Trưởng thôn

Điểm tích lũy : 124
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : ayunha

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào bạn tự hỏi?    Có khi nào bạn tự hỏi?  EmptySun Jul 03 2011, 23:36

hix!đọc mãi mới hiểu được cô bé hà báo này muốn thể hiện điều gì!may mà mình là anh cả Sad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào bạn tự hỏi?    Có khi nào bạn tự hỏi?  Empty

Có khi nào bạn tự hỏi?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang